ผมลง MS SQL Server 2000 ไม่ได้ครับ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ น่ะค่ะ

Moderator:

Guest

ผมลง MS SQL Server 2000 ไม่ได้ครับ

Postby Guest » 28/04/2006 8:42 am

พอกด install แล้ว next เลือก local แล้วมันขึ้นมาอย่างนี้

"A previous program installation created pending file operations on the installation machine. You must restart the computer before runnig setup."

รบกวนทีครับผมใช้เป็นแต่ตัวนี้อะครับ

Guest

Postby Guest » 28/04/2006 10:09 am

You must restart the computer before runnig setup ...

NoobFromDotA

Postby NoobFromDotA » 29/04/2006 10:27 pm

ลองทำตามขั้นตอนนี้ดูน่ะครับ

1.คลิกที่ Start Menu แล้วเลือก Run
2.พิมพ์ Regedit ใน Open Dialog
3.ใน Regedit ให้เลือกไปที่ HKEY_LOCAL_MACHINE\SYSTEM\CurrentControlSet\Control\Session Manager
4.ลองค้นหาคำ PendingFileRenameOperations ดูนะครับ แล้วลบมันทิ้ง (ก่อนจะลบแบ็คอัพ registry ไว้ก็ดีน่ะครับ)
จากนั้นก็ลองลง Ms Sql Server ดูน่ะครับ

Guest

Postby Guest » 30/04/2006 8:35 am

ok ลงได้แล้วครับ

ขอบคุณมากครับบ

สาวสวย

ขอบคุณหลาย ๆ

Postby สาวสวย » 09/08/2006 9:29 am

ดิฉันเป็นผู้หนึ่งที่ชอบค้นหาปัญหาต่าง ๆ เกี่ยวกับคอมพิวเตอร์ผ่านทาง Internet หลายต่อหลายครั้งที่มีผู้รู้ และ มีจิตเมตตา ตอบปัญหาที่เป็นประโยชน์ต่อผู้อ่าน อย่างเช่นปัญหานี้ ดิฉันขอขอบคุณท่านที่ช่วยตอบทำให้ดิฉันได้รับประโยชน์จากกระทู้นี้ด้วย ขอบคุณมากค๊า :lol:

Return to “Programming - PHP”