วิธีคำนวนยอดคงเหลือ

สำหรับผู้ที่ เริ่มต้น Programming - PHP มีอะไร แนะนำ หรือข้อสงสัยต้องบอร์ด นี้ น่ะค่ะ

Moderator:

freeman

วิธีคำนวนยอดคงเหลือ

Postby freeman » 24/04/2006 1:16 pm

คือตอนนี้กำลังทำแอพพลิเคชั่นเป็นระบบจัดเก้บวัสดุครับ ลักษณะคือต้องมีการนำเข้า ได้ ลบออกได้และแก้ไขได้ และตรงส่วนแก้ไขนี้เองคับที่อยากรูว่าจะทำไงเช่นสมมติ นำปากกาเข้ามา50ด้าม พอมีคนมาเปิดให้ผู้ใช้สามารถกรอกตัวเลขที่เบิกออกแล้วสามารถแสดงหน่วยคงเหลือไดทันทีแล้วเมื่อกด submit ก็จะบันทึกค่าคงเหลือไว้ ใครรู้วิธีช่วยบอกหน่อยนะครับ master@talonthai.com

icphysics

Postby icphysics » 24/04/2006 11:25 pm

1.เอาไปตรวจสอบกับ databases แล้วหักลบกัน แล้ว update แล้วดึงค่าที่ update เสร็จแล้วมาโชว์อีกทีหนึ่ง ครับ
2.ดึงค่าเดิมมาใส่ javascript ไว้แล้วใช้ javascript หักลบกัน แล้ว ไป อัพเดด ฐานข้อมูลด้วยค่าเดิมนั้น

TumTam

Postby TumTam » 12/05/2006 9:38 pm

:?: ไม่รู้ว่าทำได้แล้วยังครับ? ถ้ายังไม่ได้ก็ post มานะ

จะได้แนะนำตัวอย่างให้

Return to “Programming - PHP”