ใครคิดฟิสิกส์ข้อนี้ได้ให้รางวัลเลยนะค้าบ..

ร่วมพบปะ แลกปลี่ยน ความคิด กันได้ที่นี่

Moderator:

ซี

ใครคิดฟิสิกส์ข้อนี้ได้ให้รางวัลเลยนะค้าบ..

Postby ซี » 19/09/2006 6:08 pm

เนี่ยอ่าคร้าาาบงง

ระจกระนาบวางหน้ากระจกเว้าห่างกันเป็นระยะทาง 30 เซนติเมตร กระจกเว้ามีความยาวโฟกัส 10 เซนติเมตร จะต้องวางวัตถุระหว่างกระจกทั้งสองตรงตำแหน่งใดเพื่อให้เกิดภาพแรกที่เกิดจากกระจกทั้งสองทับกัน (เฉลย : ห่างจากกระจกเงาราบ 17.32 ) อาจารย์ให้คำตอบมาแล้วคร้าาาบแต่ผมคิดยังไงก็ไม่ออกตรงครับช่วยหน่อยนะครับผมทำไม่ได้จริงๆอ่าคับข้อนี้อ่าคับป๋ม..............

ช่วยหน่อยน้า.........

Return to “แหล่งรวมคนรัก ฟิสิกส์ สถาบันต่างๆ”